มะ-แตง ดอท คอม

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 1189|ตอบกลับ: 2

หาบ้านได้แล้วครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PThongboon เมื่อ 2015-03-25 19:32

หาบ้านได้แล้วครับ
เค้าเป็นรังเดียวกันนะครับ อยู่กับผมมาประมาณเดือนครึ่ง
ทั้งคู่ตกลงมาทั้งรังจากการโดนตัดกิ่งมะม่วงครับ

ผมแนบภาพไว้สองภาพนะครับ
ภาพแรกถ่ายหลังจากที่เค้าตกจากรังครับ
ภาพสองถ่ายเมือวันที่ 4 มีนาคม ครับ
ตัวขาวๆ เป็นเพศผู้นะครับ ส่วนอีกตัวเพศเมีย

จับได้ มีดิ้นบ้าง งับมือบ้างแต่ไม่เข้า(ยกเว้นหงุดหงิด) โดดขึ้นมือ ขึ้นไหล่ได้ครับ
แต่ยังไม่ถึงกับโดดมาเล่นสู้กับมือได้(ไม่รู้จะใช้คำไหนครับ)
ทานแตงกว่า มะเขือเทศ ผลไม้เองได้แล้ว
แต่ก็ยังชอบทานซิลิแล็คอยู่ครับ

ผมเลี้ยงอนุบาลไว้รอปล่อยเค้ากลับสู่ธรรมชาติครับ
แต่มาค้นๆ เจอคำแนะนำว่าหากนำไปปล่อยเค้าอาจไม่รอด
เลยคิดว่าควรตามหาบ้านใหม่ให้เค้าจะดีกว่า
เพราะตัวผมเองเริ่มไม่สะดวก ทั้งเวลา และสถานที่
ถ้าหาบ้านไม่ได้คงต้องจำใจปล่อยกลับสู่ธรรมชาติครับ ถึงโอกาสรอดจะน้อยก็ตาม

ผมอยู่ย่านถนนงามวงศ์วาน สะดวกส่งน้องระแวกนี้ครับ
ถ้าสะดวกมารับเองถึงที่ได้ เชิญมายกไปทั้งกรงเลยครับ
ขอท่านที่ใจเย็น รักและเอนดูความซนความดื้อของกระรอกได้
และไม่แยกเค้านะครับ ช่วยรับเค้าไปบ้านใหม่ทั้งคู่ทีครับ

ขอบคุณมากครับ

ภาพแรกหลังจากตกมาจากรังครับ

ภาพแรกหลังจากตกมาจากรังครับ

หาบ้าน2

หาบ้าน2
โพสต์ 2015-03-24 14:52:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nkoonk เมื่อ 2015-03-24 16:35

น้องยังต้องการคนรับไปดูแลอยู่นะคับ
โพสต์ 2015-03-30 10:18:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หาบ้านได้แล้วคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|โทรศัพท์มือถือ|Archiver|มะ-แตง บ้านกระรอกน้อย

GMT+7, 2019-06-19 22:02 , Processed in 0.069156 second(s), 18 queries .